Results 1 to 3 of 3
    signala01

[Guide] Naruto vs Bleach 1.6 Open Beta v1 แมฟใหม่ๆ หนุกๆ ครับ

ผมขอเสนอแมพใหม่มั้ง ผมลอง test แล้วก็หนุกดีครับ

จึงอยากชวนเพื่อนๆ มาลองโหลดไปเล่นกัน

Naruto vs Bleach 1.6 Open Beta v1 link load ครับ

http://www.epicwar.com/maps/143442/

งั้นผมขออธิบายคร่าวๆ เลยละกันนะครับ เพราะผมก็พอเล่นเป็นแต่ยังไม่รู้ทั้งหมด

แมฟนี้มีโหมดให้เล่นคล้ายๆ dota แมฟนี้เล่นกันแบบฝั่งละ 5 คนนะครับ

ฝั่งไหนสามารถตี base ของอืกฝ่ายแตกก่อนเป็นผู้ชนะ

โดยมีโหมดตอนเริ่มเล่นดังนี้

ap เลือกตัวได้ทั้ง 2 ฝั่ง

ar random mode

nm เลือก hero ได้แค่ฝั่ง naruto

bm เลือก hero ได้แค่ฝั่ง bleach

da duel arena จะสุ่มผู้เล่น 1 คนจากทั้ง 2 ฝ่ายมาสู้กัน ( โหมดนี้ผมไม่เล่นนะเพราะว่ามันสุ่ม 1 ผู้เล่นไปที่ arena เลย โดยตอนสู้เสร็จมันจะถูกส่งกลับบ้าน ดังนั้นถ้าไปตุ้ยแล้วดันสู้ arena พอดี hero ที่เราจะตุ้ยอาจถูกวาปไปที่ arena เลยโดนไม่กลับมาจุดเดิม)

* ที่จริงมีโหมดอีกเยอะแต่ขี้เกียจไป test แล้วอะครับ เอาเป็นว่าโหมดแค่นี้ก็น่าจะเล่นกันได้ละ ถ้าอยากรู้ว่ามีโหมดใดบ้างก็ลอง พิมโหมดของ dota ไป เพราะ โหมดมันคล้ายๆกันเลย

ต่อไปก็รูปแบบของ map

[img width=500 height=375]http://imagehost.thaibuzz.com/il/5fwb1.jpg[/img]

จะเห็นได้ว่า แมฟ คล้าย dota

ต่างแค่ไอเทม กับ hero เท่านั้น

โดนแมฟนี้ไอเทมสามารถผสมกันได้ส่วนความสามารถของไอเทมถ้าอ่านกันดีๆก็จะรู้เพราะว่ามันคล้ายกันมาก

โดยมีไอเทม ธรรมดา ไอเทม level1-level4

รูปไอเทม level 1

รูปไอเทม level 2

รูปไอเทม level 3

รูปไอเทม level 4

รูป hero ทั้งหมด ของฝั่ง bleach

รูป hero ทั้งหมด ของ ฝั่ง naruto

นี่ก็เป็นรายละเอียดคร่าวๆของแมฟนี้นะครับ ถ้าถามว่าแมฟนี้เก่าหรือใหม่

แมฟนี้ใหม่ครับ เพราะผมโหลดจาก epicwar มาผมดูวันที่เจ้าของอัพแมฟลงเป็นวันที่ Aug 2, 2010 2 สิงหาคม 2553

ก็ถือว่าใหม่พอดูนะครับ แต่หลังจากที่ผมลองเล่นมาสัก 5 รอบได้ รวม test สกิล hero แต่ละตัว บางตัวสกิลแรงไปบางตัวเบา

บางตัวสกิลแปลกๆ เหตุผลที่สกิลมันไม่สมดุลก็เพราะว่าสกิลส่วนใหญ่จะเลียนแบบในการ์ตูนซะมากกว่า ( เน้นเท่ไว้ก่อน )

คือยังไม่ค่อยสมดุลเท่าไหร่แต่ถ้าเล่นขำๆ ก็ถือว่าแมฟนี้สนุกใช้ได้ครับ แต่ที่ผมแปลกใจก็ตรงที่ตัว range น้อยมาก ทั้งๆที่ int ก็โครตเยอะ แต่ตีแบบ

melee แทบทั้งนั้น ผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าทางผู้พัฒนาเขาจะพัฒนาต่อหรือป่าวหรือหยุดไว้แค่นี้เลย เพราะว่าถ้าทำให้สมดุล + ฮีโร่มากกว่านี้

แมฟนี้ผมว่าสนุกแน่ๆ

* ส่วนเรื่องสกิลกับวิธีผสม ผมว่าถ้าใครเคยเล่น dota มาแล้ว อ่านแปปเดียวก็น่าจะรู้วีธีผสม ส่วนสกิลผมก็ยังฟันธงเรื่องความสามารถของสกิลไม่ได้เพราะผมก็ยังงงๆกับบางสกิลอยู่
    ลองเล่นไปเรื่อยๆ เดี๋ยวก็รู้ความสามารถของแต่ละสกิลเอง

[b]สุดท้ายนี้ผมอยากให้เพื่อนๆมาลองเล่นดูครับเพราะผมก็พยายามหาแมฟใหม่ๆมันๆมาเล่นเรื่อยๆ ( ก็เบื่อแมฟเก่าๆแล้วอะนะ bvo งี้ omg , troll elf และอื่นๆ อีก เล่นนับครั้งไม่ได้ละ )

ผมก็เห็นคีกันแต่แมฟเดิมๆ - -*

mOdifEe

Re: [Guide] Naruto vs Bleach 1.6 Open Beta v1 แมฟใหม่ๆ หนุกๆ ครับ

ไม่ใช่ว่าครีแต่ map เดิมๆคับ แต่คนที่มีmapใหม่ๆนั้นเขาครีไม่ได้ :1120:

golfheroza1

Re: [Guide] Naruto vs Bleach 1.6 Open Beta v1 แมฟใหม่ๆ หนุกๆ ครับ

ลองเล่นแล้วหนุกดี เสียดาย ไม่มีบอท นารุโตะเจ๋งมา !!

Facebook Comments