PDA

View Full Version : เล่น Demigod กัน (ผ่านHamachi)

MrRhang
20-04-2009, 10:40 PM
เล่น Demigod กันครับ

ใครที่ไม่รู้จักลองดู link ตามนี้ดูครับ

http://www.online-station.net/news/views.php?id=15988
และ
http://www.youtube.com/watch?v=0vd8an0P5LI

ส่วนการที่จะเล่นด้วยกันนั้น ใช้โปรแกรมง่ายๆที่ชื่อว่า Hamachi

ซึ่งการเล่นผ่าน Hamachi จะคล้ายกับเล่น Lan ด้วยกัน
( โหลดโปรแกรม Hamachi ได้ที่ https://secure.logmein.com/products/hamachi/list.asp )

โหลด Hamachi เสร็จ สร้างชื่อทำอะไรเสร็จแล้ว กดตรงสามเหลี่ยมล่างขวาของ Hamachi แล้วเลือก Join

Network name : bd21412 (FULL)
pass : 1412

Network name : demi1412 (ยังว่าง)
pass : 1412

มาเล่นกันครับๆ หนุกๆ
ใครคอมเทพมาครียิ่งดีเลย :004:

คอมผมได้มาจากออฟฟิศที่ทำงาน(เพิ่มแรมจาก 512)
สเปคดังนี้ P4 3.2 Ghz Ram 2 Gb VGA Radeon x1550 (การ์ดจอราคาถูกสมัยปีที่แล้ว) จะให้ชัวร์ใช้ Win Xp sp2 นะครับ
ผมเล่นได้แบบปรับ Low หมดครับ :018:

ผู้ที่สนใจเล่นให้ทำตามนี้นะครับ
1.เข้า control panel
2.ไปที่ network connection
3.ที่ด้านบน เลือก advanced
4.แล้วเลือก advanced setting
5.แล้วคลิกที่ hamachi แล้วกด ลูกศรสีเขียวข้างๆ
6.เลื่อนให้ hamachiไปอยู่บนสุด
7.แล้ว restart เครื่อง
8. เล่นได้แล้ว !

สำหรับผู้ที่ไม่ได้อยากเล่นในขณะนั้น offline hamachi ก็จะดีครับ
จะได้รุ้ว่ามีคนอยากเล่นกี่คน
การ offline ทำได้ด้วยการคลิกขวาแล้วเลือก go offline ที่ ชื่อ bd21412 ครับ

ถ้าพร้อมเล่นก็ออนไลน์ไฟเขียวเลย !!

จำนวนผู้เล่นที่อยู่ใน network ทั้งหมด : 50 คน+

ห้องหนึ่งเต็มละ เข้าห้องสองได้เลยครับ

ohnotit
25-04-2009, 11:52 PM
ห้องเต็มอ่าเข้ามะได้

soharu
03-05-2009, 05:48 PM
http://www.thaicybergames.com/webboard/index.php?topic=105344.0

ekachai29
02-06-2009, 09:44 AM
มาเล่นผ่านโปรแกรมนี้กันคับ
http://www.hulashare.com/view.php?file=6cf193090961938fe345ab54e85b6e71

ก่อนอื่นต้องบอกว่าผมได้ลองใช้งานแล้วโดยเล่นกับชาวต่างชาติเห็นว่าโอเค เลยอยากให้คนไทยได้ลองใช้ดูเพราะคนในเว็ปเราค่อนข้างเล่นเกมส์กันเยอะ เลยอยากให้มีตัวเชื่อม กลุ่มเพื่อนๆในเว็บที่ชอบเล่นเกมส์แบบหลายผู้คนในเว็ปเรา ซึ่งตัวนี้จะต่างกับ Hamachi มีข้อดีกว่าค่อนข้างมาก เช่น
1.ออนได้ตลอดไม่ต้องกลัวห้องเต็ม
2.สร้างมาเพื่อรองรับการเล่นเกมส์แบบผ่านแลนมากมายหลายเกมส์
3.รันเกมอัตโนมัต เมื่อคนโฮสกด สตาท
4.มองเห็นทุกห้องที่มีคนสร้าง (ทั่วโลก)
และอีกหลายอย่างที่น่าสนใช้ ลองคิดดูนะคับเกมส์ที่กำลังจะออกไหม่หลายเกมส์ทำมาเพื่อรองรับผู้เล่นหลายคน เราน่าจะมีโปรแกรมไว้ใช้เล่นเกมส์ในเว็บของเราก็ดีนะคับ
ตัวอย่างโปรแกรม Hamachi ก็ถือว่าใช้ได้คับ แต่ด้วยหลายเหตุผล ทำให้เล่นไปสักพักห้องก็จะร้าง ไม่ก็กระจายกัน ไปสร้างห้องกัน ทำให้เวลาจะเล่นทีก็ หาคนเปิดห้องให้วุ่น ผมว่าตัวนี้น่าจะแก้ปัญญหา นี้ได้นะคับ รึใครมีความคิดเห็นยังไงแสดงได้เต็มที่เลยคับ นี่คือเหตุผลที่อัฟคับ

ร่ายมาสะยาวละมาดูวิธีลงคับง่ายมากๆเลยคับ
1.โหลดเส็จแล้วก็ ดับเบิ้ลคลิ๊กเพื่อลงโปรแกรมได้เลยคับ ระหว่างลงก็กดไปเรื่อยๆคับตอนให้เลือกประเทศ ก็เลือกเป็น ไทเป ก็ได้คับ จนมาถึงตรงให้ใส่อีเมล์ ก็ใส่เลยคับ....เส็จแล้วก็เข้าไปเชคเมล์ แล้วกดยืนยัน แล้วกลับมากด ลงโปรแกรม จนเส็จคับ เท่านี้ก็ลงเส็จละคับ
2.วิธีใช้งานนะคับ ลงเส็จก็จะมีไอคอน หน้าเดททอป สีน้ำเงิน หน้าจอดับเบิ้ลคลิ๊กเลยคับก็จะเข้าโปรแกรม ก็จะเจอชื่อไอดีมากมาย เห็นรูปไอคอน เกมส์หลายเกมส์ ก็ให้ดับเบิ้ลคลิกที่เกมส์ที่เราจะเล่นเลยนะคับในที่นี้ที่เราจะเล่นกันคือเกมส์ Demigod มันจะฟ้องว่าไม่พบตัวเกมส์ให้เรากด ok จะมาอีกหน้าต่าง แล้วหาไฟล์ที่เราใช้รันเกม Demigod เมื่อเจอก็คลิ๊กเลย กด open เป็นอันจบแล้วปิดหน้าต่างนั้นซะ
3.ตอนนี้เราก็พร้อมจอยกับคนอื่นๆแล้วคับ ตรงกลางจอของโปรแกรมที่เขียนว่า all game ที่มีให้เลือก ก็ให้เลือกที่ my game ก็ดีคับจะได้เห็นเฉพาะห้องที่เกี่ยวกับเกมส์ที่เราจะเล่น ถ้าเราจอยไปแล้ว ห้องนั้นกำลังเล่นอยู่ มันก็จะฟ้อง เต็มแล้วก็จะฟ้อง ซึ่งส่วนใหญก็จะเป็นฝรั่ง ถ้าอยากเล่นก็ตามใจคับ แต่ที่ผมอยากให้ทำก็คือ ให้สร้างห้องที่คนไทยรู้กันคับจะได้ลื่นๆ
4.วิธีสร้างห้อง กดที่คำว่า Host ที่อยู่แถวบนขวา ข้างๆจนเขียนว่า Join กด ที่ Host แล้วจะมีหน้าต่างขึ้นมาให้ใส่ค่าต่าง
1.เกมส์ที่เราจะเล่น....
2.จำนวนผู้เล่น
3.ชื่อห้องที่เราสร้าง (เอาเป็นว่าไม่ว่าจะเปิดห้องชื่อไรต้องต่อท้ายด้วยคำว่า thai นะคับแล้วพาสทุกห้องเป็น thai นะคับ) .

4.พาส thai
เส็จแล้วก็กด ok รอแปปนึง กด คอนทินิว เราก็จะมีห้อง 1 ห้อง
5. รอคนเข้ามา ถ้ามีคนเข้ามาในห้อง พร้อมแล้วกด ที่คำว่า start แถวๆล่างขวา โปรแกรมก็จะรันเกมส์เองอัตโนมัต ทุกคนที่อยู่ในห้องก็จะรันเกมส์เองอัตโนมัต รอจนเข้าไปในเกมส์ คนโอส ก็รอให้เห็นไอดีคนอื่นที่ออน ส่วนคนที่ไม่ใช่โอส ก็รอ จนมองเห็นห้องในเกมส์ ไม่ต้องกด รีเฟรส ในเกมส์นะคับ เด่วมันมาเอง เท่านั้น ก็สนุกกันได้เลยคับ

จิงๆมันไม่ได้ยากอะไรคับแต่ผมเขียนให้ละเอียดๆเลยดูเหมือนยุ่งยากมาก ก็เท่านั้นคับ

อย่าลืมนะคับ คนที่ Host ให้มีคำต่อท้ายชื่อห้องว่า thai ด้วยนะคับไม่ก็สร้างชื่อห้องเป็นภาษาไทยเลยก็ดีคับ พาสก็ thai นะคับ

มองหาห้องคนไทยไว้ก่อน ถ้ายังไม่มีห้องที่เป็นคนไทยก็จอย เล่นกะฝรั่งไปก่อนละกันคราบบบ อยากให้มาเล่นกันเยอะๆคับ

สุดท้ายใครที่มีเพื่อน มีเว็บ บอกต่อๆกันไปนะคับ ก็อปไปโพส ตามเว็บด้วยก็ดีคับ

ขอบคุณคับ บอกต่อๆกันไปนะคับ ก็อปไปโพส ตามบอรด์ต่างๆด้วยคนจะได้เยอะๆคับ :021:

ekachai29
02-06-2009, 09:55 AM
มาเล่นผ่านโปรแกรมนี้กันคับ
http://www.hulashare.com/view.php?file=6cf193090961938fe345ab54e85b6e71 <<โหลดโปรแกรม
นี่รูปสำหรับคนไม่รู้จัก >>> http://www.online-station.net/news/views.php?id=15988

ก่อนอื่นต้องบอกว่าผมได้ลองใช้งานแล้วโดยเล่นกับชาวต่างชาติเห็นว่าโอเค เลยอยากให้คนไทยได้ลองใช้ดูเพราะคนในเว็ปเราค่อนข้างเล่นเกมส์กันเยอะ เลยอยากให้มีตัวเชื่อม กลุ่มเพื่อนๆในเว็บที่ชอบเล่นเกมส์แบบหลายผู้คนในเว็ปเรา ซึ่งตัวนี้จะต่างกับ Hamachi มีข้อดีกว่าค่อนข้างมาก เช่น
1.ออนได้ตลอดไม่ต้องกลัวห้องเต็ม
2.สร้างมาเพื่อรองรับการเล่นเกมส์แบบผ่านแลนมากมายหลายเกมส์
3.รันเกมอัตโนมัต เมื่อคนโฮสกด สตาท
4.มองเห็นทุกห้องที่มีคนสร้าง (ทั่วโลก)
และอีกหลายอย่างที่น่าสนใช้ ลองคิดดูนะคับเกมส์ที่กำลังจะออกไหม่หลายเกมส์ทำมาเพื่อรองรับผู้เล่นหลายคน เราน่าจะมีโปรแกรมไว้ใช้เล่นเกมส์ในเว็บของเราก็ดีนะคับ
ตัวอย่างโปรแกรม Hamachi ก็ถือว่าใช้ได้คับ แต่ด้วยหลายเหตุผล ทำให้เล่นไปสักพักห้องก็จะร้าง ไม่ก็กระจายกัน ไปสร้างห้องกัน ทำให้เวลาจะเล่นทีก็ หาคนเปิดห้องให้วุ่น ผมว่าตัวนี้น่าจะแก้ปัญญหา นี้ได้นะคับ รึใครมีความคิดเห็นยังไงแสดงได้เต็มที่เลยคับ นี่คือเหตุผลที่อัฟคับ

ร่ายมาสะยาวละมาดูวิธีลงคับง่ายมากๆเลยคับ
1.โหลดเส็จแล้วก็ ดับเบิ้ลคลิ๊กเพื่อลงโปรแกรมได้เลยคับ ระหว่างลงก็กดไปเรื่อยๆคับตอนให้เลือกประเทศ ก็เลือกเป็น ไทเป ก็ได้คับ จนมาถึงตรงให้ใส่อีเมล์ ก็ใส่เลยคับ....เส็จแล้วก็เข้าไปเชคเมล์ แล้วกดยืนยัน แล้วกลับมากด ลงโปรแกรม จนเส็จคับ เท่านี้ก็ลงเส็จละคับ
2.วิธีใช้งานนะคับ ลงเส็จก็จะมีไอคอน หน้าเดททอป สีน้ำเงิน หน้าจอดับเบิ้ลคลิ๊กเลยคับก็จะเข้าโปรแกรม ก็จะเจอชื่อไอดีมากมาย เห็นรูปไอคอน เกมส์หลายเกมส์ ก็ให้ดับเบิ้ลคลิกที่เกมส์ที่เราจะเล่นเลยนะคับในที่นี้ที่เราจะเล่นกันคือเกมส์ Demigod มันจะฟ้องว่าไม่พบตัวเกมส์ให้เรากด ok จะมาอีกหน้าต่าง แล้วหาไฟล์ที่เราใช้รันเกม Demigod เมื่อเจอก็คลิ๊กเลย กด open เป็นอันจบแล้วปิดหน้าต่างนั้นซะ
3.ตอนนี้เราก็พร้อมจอยกับคนอื่นๆแล้วคับ ตรงกลางจอของโปรแกรมที่เขียนว่า all game ที่มีให้เลือก ก็ให้เลือกที่ my game ก็ดีคับจะได้เห็นเฉพาะห้องที่เกี่ยวกับเกมส์ที่เราจะเล่น ถ้าเราจอยไปแล้ว ห้องนั้นกำลังเล่นอยู่ มันก็จะฟ้อง เต็มแล้วก็จะฟ้อง ซึ่งส่วนใหญก็จะเป็นฝรั่ง ถ้าอยากเล่นก็ตามใจคับ แต่ที่ผมอยากให้ทำก็คือ ให้สร้างห้องที่คนไทยรู้กันคับจะได้ลื่นๆ
4.วิธีสร้างห้อง กดที่คำว่า Host ที่อยู่แถวบนขวา ข้างๆจนเขียนว่า Join กด ที่ Host แล้วจะมีหน้าต่างขึ้นมาให้ใส่ค่าต่าง
1.เกมส์ที่เราจะเล่น....
2.จำนวนผู้เล่น
3.ชื่อห้องที่เราสร้าง (เอาเป็นว่าไม่ว่าจะเปิดห้องชื่อไรต้องต่อท้ายด้วยคำว่า thai นะคับแล้วพาสทุกห้องเป็น thai นะคับ) .

4.พาส thai
เส็จแล้วก็กด ok รอแปปนึง กด คอนทินิว เราก็จะมีห้อง 1 ห้อง
5. รอคนเข้ามา ถ้ามีคนเข้ามาในห้อง พร้อมแล้วกด ที่คำว่า start แถวๆล่างขวา โปรแกรมก็จะรันเกมส์เองอัตโนมัต ทุกคนที่อยู่ในห้องก็จะรันเกมส์เองอัตโนมัต รอจนเข้าไปในเกมส์ คนโอส ก็รอให้เห็นไอดีคนอื่นที่ออน ส่วนคนที่ไม่ใช่โอส ก็รอ จนมองเห็นห้องในเกมส์ ไม่ต้องกด รีเฟรส ในเกมส์นะคับ เด่วมันมาเอง เท่านั้น ก็สนุกกันได้เลยคับ

จิงๆมันไม่ได้ยากอะไรคับแต่ผมเขียนให้ละเอียดๆเลยดูเหมือนยุ่งยากมาก ก็เท่านั้นคับ

อย่าลืมนะคับ คนที่ Host ให้มีคำต่อท้ายชื่อห้องว่า thai ด้วยนะคับไม่ก็สร้างชื่อห้องเป็นภาษาไทยเลยก็ดีคับ พาสก็ thai นะคับ

มองหาห้องคนไทยไว้ก่อน ถ้ายังไม่มีห้องที่เป็นคนไทยก็จอย เล่นกะฝรั่งไปก่อนละกันคราบบบ อยากให้มาเล่นกันเยอะๆคับ

สุดท้ายใครที่มีเพื่อน มีเว็บ บอกต่อๆกันไปนะคับ ก็อปไปโพส ตามเว็บด้วยก็ดีคับ

ขอบคุณคับ บอกต่อๆกันไปนะคับ ก็อปไปโพส ตามบอรด์ต่างๆด้วยคนจะได้เยอะๆคับ

Dedatos
02-06-2009, 05:45 PM
full อะครับ :010:

Hamachi: PB FTW
Password: pb123

ยังไม่FULL! มา join กันๆๆๆ :001:

Demigod นะครับบบบบบบๆๆ

Come join everyone! :009:

tauruserz
05-06-2009, 04:57 PM
เล่นมั่งๆ :010:

ekachai29
19-06-2009, 03:17 AM
มาเล่นกันคับ ห้องไม่มีเต็มเหมือนฮามาชิคับ แต่คนไทยอาจยังน้อย เล่นกะต่างชาติไปก่อนก็ได้คับ ใครลงโปรแกรมแล้ว ออนแล้ว สร้างห้องรอเลยคับ กดที่คำว่า Host นะคับ ชื่อห้องภาษาไทยนะคับจะได้รู้ว่าคนไทย

แล้วมาดวลกันคับ..เล่นทุกวัน

ekachai29
20-06-2009, 08:15 PM
สาวก DEMIGOD มาเล่นออนไลน์กันคับ เซิฟฟรี แผ่นก็อปเล่นได้ ออนได้ทั่วโลก

โหลดโปรมแกรมเพื่อใช้เล่นออนไลน์ ลิ้งนี้คับ >>> http://www.gameranger.com/download/?GameRanger
ใครยังไม่มีตัวเกมส์ โหลดลิ้งนี้คับ>>> http://iceland.forums-free.com/full-standalone-demigod-radiance-t208.html

ลงเกมส์ให้เรียบร้อย แล้วลงโปรแกรม ยืนยันผ่านทาง อีเมล์ ให้เส็จ เวลาเล่นให้ เปิดโปรแกรม เลือกชื่อเกมส์ที่จะเล่น ในที่นี้คือ demigod เข้าไปก็จะเจอคนเปิดห้องไว้ หาห้องคนไทย ถ้ายังไม่เจอก็เปิดห้องเองเลยรอคนมาจอย ตั้งชื่อห้องภาษาไทยนะคับ คนไทยจะได้รู้กัน หรือจะเล่นกะ ต่างประเทศ ก็ได้คับเข้าห้องที่มีคนโฮส ไว้เลย

ทริคนิดนุงนะคับ
1.ไม่ต้องเปิดเกมส์เวลาจะเล่นนะคับ เมื่อเข้าห้องที่มีคนสร้างไว้ถ้าพร้อมคนครีกดสตาท เกมจะรัน ให้ทุกคนที่อยู่ในห้องเอง
2.ถ้ามีกลมๆสีเขียว แสดงว่ากำลังเล่นอยู่ยังไม่สามารถจอยได้ต้องรอให้เล่นเส็จก่อนแนะนำสร้างห้องไหม่รอคนจอยเลยดีกว่าคับ
3.ถ้าจะเล่นกะต่างประเทศให้เลือกเล่นประเทศที่ไกล้ๆเราหน่อยนะคับจะได้ไม่แลคที่เหลือศึกษาเองได้ง่ายๆคับไม่ถึง10นาทีคล่องเลยละทีนี้

ไม่มีไรยากคับโปรแกรมใช้ง่ายสุดๆ มาเล่นกันมากๆคับยิ่งมากยิ่งสนุก........ของฟรีแบบนี้ไม่ลองไม่ได้แล้วคราบพี่น้อง

ข้อมูลเกมส์เผื่อคนที่ไม่รู้จักเกมส์นี้ >> http://www.online-station.net/news/views.php?id=15988
เทคนิคการเล่นคร่าวๆ คนที่เล่น dota เป็นแล้วคงไม่ต้องอธิบาย
1.ฆ่าทหารฝ่ายตรงข้ามเพื่อเก็บเลเวล
2.เปลี่ยนธงในแผนที่ให้เป็นสีเขียวเพื่อดูดเงิน
3.อัฟสกิล ซื้อไอเทม เพื่อเพิ่มความสามารถของ ฮีโร่ของเรา หรือ อัฟป้อม ใหญ่ของเราเพื่อ สร้างทหารไหม่ /เพิ่มความแกร่งของป้อม / เพิ่มพลังทหาร/หรืออื่นๆ
4.ทำลายป้อมฝ่ายตรงข้าม พัง ป้อมใหญ่ ฝ่ายตรงข้ามได้เป็นอันชนะในเกมส์นั้น.....ที่เหลือก็ไม่มีไรมากคับเป็นการคิดแผนการเล่นของแต่ละคนคับ สนุกก็ตรงนี้ละ ถ้าเล่นเข้าขากันกับทีมยิ่งมีโอกาสชนะมากคับ

>>>>>อย่าลืมนะคับมาถึงออนแล้วสร้างห้องเลยเด่วก็มีคนจอยเองอย่ารอให้คนอื่นสร้าง ถ้าไม่เห็นห้องไทยสร้างเองเลยคับ <<<<<

CaPtEl2CaT
23-07-2009, 10:35 PM
ห้อง
DEMIGOD1516
pass : 1516
มาเล่นกันครับห้องยังว่างอยู่

ปล.ชื่อห้องต้องตัวใหญ่นะไม่งั้นเข้าไม่ได้

Black_Blade
25-07-2009, 03:37 PM
ผมเล่นอยู่ที่ Gameranger ทุกวันนะครับ เปิดห้องไทยอยู่ ชื่อ: Black_Blade เข้ามาเล่นได้นะครับ (ผมอ่อนมากนะครับ แต่ไม่ถึงกับกาก) :002: